ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการใช้งานบอร์ด ครับ  (อ่าน 1286 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Newbie
  • พลังน้ำใจ: 3
แจ้งการใช้งานบอร์ด ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 05:26:12 pm »

บอร์ดตัวนี้ สมาชิกสามารถปรับแต่งได้มากมายครับ ไม่ว่าจะเป็น การใส่รูปตัวเอง การส่งข้อมความส่วนตัว การใส่ signature และอื่นอีกมากมายครับ ส่วนในการโพสนั้น สามารถแนบไฟล์รูปได้ครับขนาด 128k หรือจะดึงรูปจากที่อื่นมาโชว์ได้ และพิเศษไปกว่านั้นผมได้ปรับแต่งให้ โพสคลิป youtube ได้ด้วยครับ เดี๋ยวจะทะยอยเอาวิธิการใช้งานมาบอก แต่ถ้าบางท่านมีพื้นฐานการใช้งานจากบอร์ดอื่นอยู่แล้วสามารถ ลองเล่นดูครับ ง่ายๆ

การใช้งานทั่วไปดูที่ลิ้งค์ด้านล่างครับ
http://webboard.dekfood.com/index.php?action=help;page=post

-:- การโพสต์คลิปจากเวบ Youtube.................

h t t p : / /w w w . y o u t u b e . c o m / w a t c h ? v =OF3gVZOSRoM

จากลิงค์นี้นะครับ

เวลาท่านจะโพสต์ก็แค่เอาตัวอักษรที่ตามหลังเครื่องหมายเท่ากับมาน่ะครับ (ที่ผมทำสีแดงเอาไว้นั่นแหล่ะครับ)

ตัวอย่าง

โค๊ด:(ได้มาจากการคลิกที่ไอคอน youtube ซ้ายมือ แล้วเอา OF3gVZOSRoM มาแทรกตรงกลาง)

[youtube=width,height]OF3gVZOSRoM[/youtube]

จะได้ผลงานข้างล่างครับ
[youtube=425,350]OF3gVZOSRoM[/youtube]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2009, 07:25:47 am โดย เว็บมาสเตอร์ตัวน้อยๆ »
หน้าใสซื่อ มือถือมีด...