ผู้เขียน หัวข้อ: ฮัลโหล..มาแบ่งปันความสุข..สวัสดีปีใหม่จ้า  (อ่าน 1887 ครั้ง)

PrinCessYuYu

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 2

Yeah!!! สวัสดีปีใหม่ค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ

ปีใหม่มาถึงแล้วก็ขอให้เจอแต่สิ่งที่ดีดีกันถ้วนหน้า

เรื่องร้ายๆ ที่ไม่ดีผ่านมาแล้วก็ขอให้ผ่านไป ตั้งสติต่อสู้กันใหม่นะคะ

ช่วงนี้งานยุ่งมากๆ ไม่ค่อยได้มาอัพเดทอะไรเลยอ่ะนะ

แต่ก็ยังสบายดีไม่เจ็บไม่ไข้ค่ะ (ติดหนังจีน..ซะงั้นน่ะ)

วันหยุดก็มีพี่ๆ ที่บ้านเค้าเอาหนังมาเปิดดู...ดูไปดูมาติดซะงั้นน่ะ

เหอ เหอ เหอ...(พระเอกมันล๊อหล่ออ่ะจิ..นางเอกก็ส๊วยสวย..อิอิ)

ชื่อเรื่อง Sword fairy หนุกหนาน...เพลงก็เพราะ..เหอ เหอ เหอ

ถ้าเอามาลงได้ก็จะเอามาลงให้ฟังนะเค๊อะ..(ขนาดนั้นเลยทีเดียว)

ก่อนเข้าปีใหม่ก็มีงานฉลองมาตั้งแต่วันที่ 21 Dec08 แล้วอ่ะนะ

X'mas มาจนปีใหม่นี้ก็ปาร์ตี้กันกระจาย....แหลกราญกันทั้งตึก

เหอ เหอ เหอ...Black Label, Blue Label(so smooth""), Gold Label(Zeeddd) ^^,

Chivas regal, Whisky German หลายอย่างอ่ะ...ทั้ง  beer หลายยี่ห้อ..จำไม่ได้

แต่ก็ลองชิมทุกรส..คริ คริ..(จัดไปอย่าให้เสีย..ฮ่ะ ฮ่า) เจ้านายใจดีมากๆค่ะ

ปีนี้ได้รางวัลพนักงานดีเด่น..ฮ่ะ ฮ่า...ได้ iPod nano สีดำ 8GB มาครอบครอง

แบบว่าดีใจมั่กมาก...อิอิ...เกือบได้ iPhone แล้วน๊า...เฮ้อ...เอาเหอะยังดีที่ได้..

พอสิ้นปีก็ไปนั่งดูพลุสวยๆ รอบแรก(สามทุ่ม) ที่ Darling Harbour เวลาที่จุดพลุ

ก็ประมาณ 15 นาทีได้มั้ง...ก็สวยดีนะ แต่คงสู้ที่เมืองไทยไม่ได้อ่ะ..(หึหึ..ระเบิดกระจาย)

ก็รอบสองตอนเที่ยงคืนก็นั่งดูทีวีอยู่ที่บ้าน ขี้เกียจออกไปข้างนอกเพราะคนเยอะมากๆ

เป็นแสนๆคนเลยทีเดียว...(บ้านอยู่ในเมืองซะเปล่าอ่ะนะ..ฮ่ะ ฮ่า)

แต่ก็เป็นวันที่ดีนะ...ได้เจอเพื่อนใหม่ต่างชาติ ต่างภาษาเยอะแยะมากมาย

ก็เฮฮากันทั้งที่ไม่เคยรู้จักกัน ทุกคนยิ้มแย้มแจ่มใส(มึนเล็กน้อยแต่พองาม..อิอิ)

ว่าแต่ว่า...ที่เมืองไทย ใครมีอะไรดีดีช่วงปีใหม่...เอามาเม้าท์กันนะ

คิดถึงนะเพื่อนๆ รู้ว่าทำงานเหนื่อย ยังไงก็รักษาสุขภาพกันด้วยล่ะ

แล้วจะกลับไปเยื่ยมจ้า...Happy New Year 2009!!!!!

Benze

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 5
    • http://benzzyps.hi5.com
เรื่องราวยังคงสนุกเหมือนเดิมเลย ค่ะ
แล้ว ที่จะกลับมาเมื่อไร ค่ะ

เบนซ์ ซิไม่ได้ไปไหนเลย อยู่แต่ในห้อง
ช่างน่าเศร้ามากเลย อ่า  ;D
bBeNze'

PrinCessYuYu

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 2
อะจึ๋ย...ไม่เป็นไรค่า...ไม่ได้ออกไปไหนแต่ก็คงมีเรื่องดีดีบ้างล่ะน่านะ อิอิ

ก็ขอบคุณที่ติดตามอ่าน(เรื่องไร้สาระ)มาโดยตลอด..เหอ เหอ เหอ

มันเป็นเรื่องที่เกิดในชีวิตน่ะค่ะ อยากบันทึกไว้แต่ขี้เกียจเขียนน่ะ

ถ้าเขียนผิดแล้วมันลบยาก..เหอ เหอ..พิมพ์เอามันก็ง่ายกว่าเยอะอ่ะเนาะ

ช่วงที่ผ่านมาก็ทำงานค่ะ ไม่ค่อยว่างเท่าไหร่

ตอนนี้อากาศเมืองไทยก็ยังเย็นอยู่รึป่าวคะ ก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะ

อีกสองปีว่าจะกลับค่ะ อิอิ (ถ้าไม่เจอเนื้องอก..เอ๊ย! เนื้อคู่ ซะก่อนอ่านะ ฮ่ะ ฮ่า)

มีความสุขกันถ้วนหน้าจ้า

Benze

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 5
    • http://benzzyps.hi5.com
Re: ฮัลโหล..มาแบ่งปันความสุข..สวัสดีปีใหม่จ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 08:45:32 pm »
ยังไง ก็ต้องขอบ คุนมากเลย นะค่ะ

เนื้อเรื่องช่วยให้คลายเหงาได้ จิงๆ ค้าาา

bBeNze'

jane

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
Re: ฮัลโหล..มาแบ่งปันความสุข..สวัสดีปีใหม่จ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 10:03:19 am »
ฟู้ด รุ่น18 และรุ่น1 (แพร่)รายงานตัวหน่อยซิจ้า

POX_10

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 04:41:08 am »
ทดสอบ

POX_10

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 04:41:54 am »
คุยได้นิหว่า

kataikap

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:38:21 pm »
สคส นะทุกคน 55555