ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดการพิธีมุทิตาจิต เกษียรอายุราชการ อาจารย์ปราณี 23 ตุลาคม 2553  (อ่าน 5390 ครั้ง)

เว็บมาสเตอร์ตัวน้อยๆ

• Administrator
  • Sr. Member
  • พลังน้ำใจ: 3
  • Cyberspace is my playground...
    • แม่โจ้

กำหนดการพิธีมุทิตาจิต เกษียรอายุราชการ อาจารย์ปราณี

ขอเรียนเชิญ ร่วมฟังสัมนาวิชาการ  และ การแสดงมุทิตาจิต อาจารย์ปราณี วราสวัสดิ์  

เนื่อง จาก อาจารย์ปราณี จะเกษียณอายุราชการในปีนี้ พวกเราได้เห็นถึงคุณงามความดีและบุญคุณอาจารย์ที่ได้อบรมสั่งสอนพวกเราพี่ น้องชาว FoodTech มายาวนานตั่งแต่เปิดสาขา จึงได้จัดงานแสดงมุทิตาจิตให้แก่ท่านเพื่อแสดงความกตัญญูกตเวทีของพวกเรา โดยในงานจะมีการจัดสัมนาวิชาการ ของพี่ ๆน้องๆชาว Food Tech เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และเพิ่มพูนความรู้ให้กับน้องๆ เราที่กำลังศึกษาอยู่  และในงานครั้งนี้ยังได้จัดให้มีการพบปะสังสรรค์พี่ๆน้องๆชาว Food Tech Maejo เรา เพื่อสร้างเครือข่ายสำหรับสมาชิก ทั้งนี้เพื่อเป็นการตอบแทนภาควิชาและมหาวิทยาลัย ที่ได้ให้ความรู้ และวิชาชีพจนมาถึงวันนี้

ในการจัดงานครั้งนี้ได้จัดให้มีกิจกรรมร่วมกัน เพื่อบรรลุถึงวัตถุประสงค์ที่ได้ตั้งไว้ดังนี้
1.  การแสดงมุทิตาจิต แก่ อาจารย์ปราณี
2.  การแลกเปลี่ยนประสบกาณ์และความรู้ทางวิชาการจากการสัมนา
3.  การจัดตั้งชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้ โดยจะได้จัดให้มีการประชุมหารือกันในงานเลี้ยงสังสรรค์ ซึ่งจะมีการพูดคุยแนะนำจากพี่ๆน้องๆในวันและเวลาดังกล่าวอีกครั้ง ตามแนวทางดังนี้
      3.1 จัดตั้งชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้ เพื่อขับเคลื่อนเครือข่ายสำหรับศิษย์เก่า
      3.2 วางแผนที่จะจัดกิจกรรม พบปะกันทุกปี โดยการจัดงานเพื่อให้เกิดประโยชน์กับพี่น้องเรา คณะเรา และสังคมเรา โดยอาจจะจัดการสัมนาวิชาการ และงานเลี้ยงสังสรรค์ สัญจร ไปตามจังหวัดต่างๆ ที่มีรุ่นพี่รุ่นน้องเรา ที่สามารถประสานงานการดำเนินงานได้

ดังนั้นจึงของเรียญเชิญ พี่ๆน้องๆชาว Food Tech Maejo ทุกท่าน ได้เข้าร่วมงานในครั้งนี้ซึ่งจะจัดขึ้นในครั้งนี้ ในวันเสาร์ที่ 23 ตุลาคม 2553 ที่อาคารพนมสมิตานนท์ คณะวิศวกรรมและอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้  โดยมีกำหนดการจัดงานดังนี้

เวลา                        กิจกรรม
13:00 – 15:00   ลงทะเบียนเข้าร่วมงาน และพบปะสังสรรค์ก่อนเริ่มงาน
15:00 – 15:15   พิธีเปิด โดย คณบดีคณะวิศวกรรมและอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้
15:15 – 16:00   งานเสวนา เรื่อง “อุตสาหกรรมอาหารจะปรับตัวอย่างไรหลังเศรษฐกิจฟื้นตัว”
โดยวิทยากรรับเชิญจากพี่ศิษย์เก่า FOOD แม่โจ้
16:00 – 17:00   พิธีแสดงมุทิตาจิต แด่ รองศาสตราจารย์ปราณี วราสวัสดิ์
17:00 เป็นต้นไป   งานเลี้ยงสังสรรค์ และการประชุมหารือเรื่องก่อตั้งชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้

ปล.ถ้าน้อง พี่ ที่มีรูปตอนทำกิจกรรมสามารถส่งมาให้  ebuntham@hotmail.com เพื่อทำ Presentation ศิษย์เก่า (ออกค่าย สร้างโรงเรียน แจกของ ฯลฯ) หรือรูป อาจารย์ปราณี วราสวัสดิ์  ตอนเป็นสาว ๆ ก็ได้ครับ ขอก่อน 16  ตค 53 นะครับ

==========================

ช่วยกระจายข่าวด้วยนะครับ

ขอบคุณน้องอ้อและ อ.เค ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 07:56:58 am โดย เว็บมาสเตอร์ตัวน้อยๆ »

aor

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

OLe

• Newbie
  • *
FT 10 ว่่างัย ขอเสียงหน่อยครับ "จากมานานคิดถึงจังเลย หอมเจ้าเอยละอองท้้องถิ่น"
วิเชียร ฝากนัดเพื่อนทางเชียงใหม่ด้วยครับ เดี๋ยวผมลากดนัย ดอก สกล ไปลุยอีกครั้ง

pisitpd

• Newbie
  • *
พี่โอเล่ขอบคุณมากครับที่ช่วยกระจายข่าว รุ่น 11 (รุ่นผมเอง) น่าจะไปกันหลายคน อยากเจอเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ครับ

aomjaimju51

• Newbie
  • *
งานยังไม่เปลี่ยนแปลงใช่ไหมเนี่ย จะจองตั๋วเครื่องบินและที่พักเดี๋ยวเต็มจ้า

• Cyberspace is my playground...
    • แม่โจ้
ยินดีค่ะพี่

น้องอ้อมีอะไรเพิ่มเติมยังไงโพสได้อีกนะครับ

Mr.K

• Newbie
  • *
ขอเรียญเชิญ ร่วมฟังสัมนาวิชาการ  และ การแสดงมุทิตาจิต อาจารย์ปราณี วราสวัสดิ์   

เนื่องจาก อาจารย์ปราณี จะเกษียณอายุราชการในปีนี้ พวกเราได้เห็นถึงคุณงามความดีและบุญคุณอาจารย์ที่ได้อบรมสั่งสอนพวกเราพี่น้องชาว FoodTech มายาวนานตั่งแต่เปิดสาขา จึงได้จัดงานแสดงมุทิตาจิตให้แก่ท่านเพื่อแสดงความกตัญญูกตเวทีของพวกเรา โดยในงานจะมีการจัดสัมนาวิชาการ ของพี่ ๆน้องๆชาว Food Tech เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และเพิ่มพูนความรู้ให้กับน้องๆ เราที่กำลังศึกษาอยู่  และในงานครั้งนี้ยังได้จัดให้มีการพบปะสังสรรค์พี่ๆน้องๆชาว Food Tech Maejo เรา เพื่อสร้างเครือข่ายสำหรับสมาชิก ทั้งนี้เพื่อเป็นการตอบแทนภาควิชาและมหาวิทยาลัย ที่ได้ให้ความรู้ และวิชาชีพจนมาถึงวันนี้

ในการจัดงานครั้งนี้ได้จัดให้มีกิจกรรมร่วมกัน เพื่อบรรลุถึงวัตถุประสงค์ที่ได้ตั้งไว้ดังนี้
1.  การแสดงมุทิตาจิต แก่ อาจารย์ปราณี
2.  การแลกเปลี่ยนประสบกาณ์และความรู้ทางวิชาการจากการสัมนา
3.  การจัดตั้งชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้ โดยจะได้จัดให้มีการประชุมหารือกันในงานเลี้ยงสังสรรค์ ซึ่งจะมีการพูดคุยแนะนำจากพี่ๆน้องๆในวันและเวลาดังกล่าวอีกครั้ง ตามแนวทางดังนี้
      3.1 จัดตั้งชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้ เพื่อขับเคลื่อนเครือข่ายสำหรับศิษย์เก่า
      3.2 วางแผนที่จะจัดกิจกรรม พบปะกันทุกปี โดยการจัดงานเพื่อให้เกิดประโยชน์กับพี่น้องเรา คณะเรา และสังคมเรา โดยอาจจะจัดการสัมนาวิชาการ และงานเลี้ยงสังสรรค์ สัญจร ไปตามจังหวัดต่างๆ ที่มีรุ่นพี่รุ่นน้องเรา ที่สามารถประสานงานการดำเนินงานได้

ดังนั้นจึงของเรียญเชิญ พี่ๆน้องๆชาว Food Tech Maejo ทุกท่าน ได้เข้าร่วมงานในครั้งนี้ซึ่งจะจัดขึ้นในครั้งนี้ ในวันเสาร์ที่ 23 ตุลาคม 2553 ที่อาคารพนมสมิตานนท์ คณะวิศวกรรมและอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้  โดยมีกำหนดการจัดงานดังนี้

เวลา                        กิจกรรม
13:00 – 15:00   ลงทะเบียนเข้าร่วมงาน และพบปะสังสรรค์ก่อนเริ่มงาน
15:00 – 15:15   พิธีเปิด โดย คณบดีคณะวิศวกรรมและอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้
15:15 – 16:00   งานเสวนา เรื่อง “อุตสาหกรรมอาหารจะปรับตัวอย่างไรหลังเศรษฐกิจฟื้นตัว” 
โดยวิทยากรรับเชิญจากพี่ศิษย์เก่า FOOD แม่โจ้
16:00 – 17:00   พิธีแสดงมุทิตาจิต แด่ รองศาสตราจารย์ปราณี วราสวัสดิ์
17:00 เป็นต้นไป   งานเลี้ยงสังสรรค์ และการประชุมหารือเรื่องก่อตั้งชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้

ปล.ถ้าน้อง พี่ ที่มีรูปตอนทำกิจกรรมสามารถส่งมาให้  ebuntham@hotmail.com เพื่อทำ Presentation ศิษย์เก่า (ออกค่าย สร้างโรงเรียน แจกของ ฯลฯ) หรือรูป อาจารย์ปราณี วราสวัสดิ์  ตอนเป็นสาว ๆ ก็ได้ครับ ขอก่อน 16  ตค 53 นะครับ

• แม่โจ้
ชัดเจนครับ อ.เค เดี๋ยวผม FW แจ้งทางเมลพี่น้องเราครับ

ปลาจวดแมน

• Newbie
  • *
Re: กำหนดการพิธีมุทิตาจิต เกษียรอายุราชกū
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:59:13 pm »
+1 ครับ ชมรมศิษย์เก่า Food แม่โจ้ จะเคลียงานไปให้ได้ครับ 23 ตุลา นี่ออกพรรษาพอดีเลยนี่นา เมาได้สบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 09:00:57 pm โดย ปลาจวดแมน »

aomjaimju51

• Newbie
  • *
ลงทะเบียนด้วยคนค่ะไปแน่นอน
พี่อ้อม  mju 51 Food 3

Hissmile

• Newbie
  • *
เพื่อนมันบอกว่าจะมาจ่ายตังค์ที่น้อง
น้องยังไม่เห็นรู้เรื่องไดเลย
ต้องทำอะไรบ้างอ่ะ

• แม่โจ้
เพื่อนมันบอกว่าจะมาจ่ายตังค์ที่น้อง
น้องยังไม่เห็นรู้เรื่องไดเลย
ต้องทำอะไรบ้างอ่ะ

เรื่องจ่ายตังนี่ไม่ได้รับแจ้งข้อมูลเหมือนกันครับผม ได้รับแค่กำหนดการจาก อ.เค ครับ

ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับผม

kk99

• Newbie
  • *
มาๆๆ อ.เค ไม่ตอบ
เดี๋ยว ลูกน้อง อ.เคตอบให้นะ
งานนี้ เราจัดแบบพี่-น้อง และศิษย์-อาจารย์
ดังนั้น อาหารสำหรับงานเลี้ยงเนี๊ยะ นอกจากมีอาหารจากร้านพอสมควรแล้ว
ก็จะเป็นแบบ รุ่นพี่ ผู้มีรายได้แล้ว อาจช่วยรวมกลุ่มรวมรุ่นกัน
จัด หรือจ้าง เป็นซุ้มๆมาเลี้ยงน้องๆหรือเอามารับประทานร่วมกันไงครับ
ก็ไม่กำหนดว่าจะเอาอะไรมาบ้าง แต่ขอให้จัดมาเป็นรุ่นๆ พอสมควร เล็กๆน้อยๆ
เหมือนเราไปงานเลี้ยงต่างๆแล้วสามารถไปรับอาหารตามซุ้มได้เลยไง
เอามานั่งกิน นั่งคุยกันเป็นกลุ่มๆก็ได้ เช่นซุ้มก้วยเตี๊ยว ซุ้มยำ ลูกชิ้นปิ้ง
แหนมหมก ขนมง่ายๆ ตามแต่กำลัง พี่ๆแต่ละรุ่นครับ
อีกส่วนที่มีการเก็บรวบรวมเงินกัน คือแต่ละรุ่นอาจร่วมกันจัดหาของขวัญ ของที่ระลึก สำหรับ
อ.ปราณี ที่รักของพวกเราไงครับ ก็แล้วแต่อีกเหมือนกัน ว่ารุ่นไหน หรือใคร จะมีอะไรให้ท่านบ้าง
หวังว่าที่เล่ามา คงพอทำให้เข้าใจมากขึ้นนะครับ....เด็กวิวดอย

• แม่โจ้
มาๆๆ อ.เค ไม่ตอบ
เดี๋ยว ลูกน้อง อ.เคตอบให้นะ
งานนี้ เราจัดแบบพี่-น้อง และศิษย์-อาจารย์
ดังนั้น อาหารสำหรับงานเลี้ยงเนี๊ยะ นอกจากมีอาหารจากร้านพอสมควรแล้ว
ก็จะเป็นแบบ รุ่นพี่ ผู้มีรายได้แล้ว อาจช่วยรวมกลุ่มรวมรุ่นกัน
จัด หรือจ้าง เป็นซุ้มๆมาเลี้ยงน้องๆหรือเอามารับประทานร่วมกันไงครับ
ก็ไม่กำหนดว่าจะเอาอะไรมาบ้าง แต่ขอให้จัดมาเป็นรุ่นๆ พอสมควร เล็กๆน้อยๆ
เหมือนเราไปงานเลี้ยงต่างๆแล้วสามารถไปรับอาหารตามซุ้มได้เลยไง
เอามานั่งกิน นั่งคุยกันเป็นกลุ่มๆก็ได้ เช่นซุ้มก้วยเตี๊ยว ซุ้มยำ ลูกชิ้นปิ้ง
แหนมหมก ขนมง่ายๆ ตามแต่กำลัง พี่ๆแต่ละรุ่นครับ
อีกส่วนที่มีการเก็บรวบรวมเงินกัน คือแต่ละรุ่นอาจร่วมกันจัดหาของขวัญ ของที่ระลึก สำหรับ
อ.ปราณี ที่รักของพวกเราไงครับ ก็แล้วแต่อีกเหมือนกัน ว่ารุ่นไหน หรือใคร จะมีอะไรให้ท่านบ้าง
หวังว่าที่เล่ามา คงพอทำให้เข้าใจมากขึ้นนะครับ....เด็กวิวดอย

ชัดเจนครับผม ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

kk99

• Newbie
  • *
** ถ้าจะให้ดี พี่ๆน้องๆรุ่นใดที่ตกลงกันได้ว่า
จะจัดอาหาร หรือขนมชนิดใดมาเลี้ยงน้องๆ
หรือนำมาช่วยงานได้ (ซุ้มSponsors นะ)ลงชื่อจองกัน
ไว้ตรงนี้เลยครับ จะได้ไม่ซ้ำกัน และผู้ประสานงาน(อ.ต้น)
จะได้จัดถูกว่าจะต้องเตรียมอะไรเพิ่มเติมบ้าง
เช่น รุ่น1 จอง ข้าวผัดวิญญาณหมู...แซวเล่น อ.จรูญ อ.ประเทือง จะโกรธผมไหมเนี๊ยะ
รุ่น3 จัดซีฟู๊ดเผา หรือวัวหันเลี้ยงน้องดี ผมจะถูกพี่อ้อมใจคนสวย ค้อนไหม 555
รุ่น5 พี่สาวเรา ก็เป็น หน แผนกแปรรูปผลิตภัณฑ์เนื้อสัตว์ โครงการหลวงนี่นา ได้ไอติมซักถังก็ดี
รุ่น6 พี่อิ๊ด พี่หล้า มาให้ได้นะครับ
รุ่น7 พี่ตุ๊กตา อยู่อเมริกา ฝากมาบอกว่า "อยากมาเจอ อ.และพี่ๆน้องๆมาก"
รุ่น8 พี่ๆรุ่นนี้ Ph.D ทั้งนั้น หวังว่าคงไม่ลืม น้องๆที่แม่โจ้ นะครับ
รุ่น9 พี่ทิพย์ เจ้าแม่BBD ขอข้าวโพดหวาน มาทำของหวานเลี้ยง ท่าจะดี
รุ่น10 พี่โอเล่ พี่สิงโต พี่จ๊วดเลี้ยงอะไรดีครับ สาโท ไม่เอานะขอแบบสีดีกว่า
รุ่น11 407 รุ่นแรก และ13 รุ่นสุดท้าย อย่าลืมมาร่วมรำลึกความหลัง ณ เล้าไก่กันนะครับ
พี่ต้น พี่หมี โต้โผใหญ่ ...ไม่แซวละ รู้ ว่าท่านเหนื่อย
รุ่น12 พี่อ.จิ๊บ มฟล เกณฑ์เพื่อนๆมาเยอะๆนะครับ
รุ่น13 พี่เหน่งบอก งานนี้พี่จัดน้ำแข็งไม่อั้นน้องๆ 555 mixอื่นๆ หาเอง (ขอพี่เดี่ยวก็ได้)
รุ่น14 สนับสนุนเครื่องดื่มตลอดงาน พี่เกศรับปากมาแล้ว
รุ่น15 พี่ อ.นาง จะพาน้องๆจากแพร่มาไหมครับ อยากให้มาจัง ลูกแม่เดียวกันทั้งนั้น
รุ่น16 อันนี้ไม่ต้องพูดถึง รุ่นพี่เหมาเอง เรื่องใส้กรอกเบทาโก เพียบ
 ที่พูดมา ยกตัวอย่างเฉยๆน้า พี่ๆน้องๆรุ่นใด มีศรัทธาจะจัดอะไรมาร่วมงานก็
ลงชื่อแสดงความจำนงค์ได้เลยนะครับ
น่าสนุกดีออก ไม่ได้ทำกิจกรรมดีๆอย่างนี้มานานแล้ว
ปล. ผัดเชือก ไม่ต้องจองครับ มีให้รำลึกถึงความหลังอยู่แล้ว อิอิ..